กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายบุญเกิด เชื้อธรรม นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประชุมคณะกรรมการสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ครั้งที่ 7-1/2566 ณ ห้องประชุมคณาพันธ์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ โดย นำเสนอสถานการณ์การจัดการสิ่งปฏิกูลในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 และประกาศกระทรวงสาธารณสุขและประกาศกรมอนามัย ตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535 (และที่แก้ไขเพิ่มเติม) โดยได้รับเกียรติจากนายฤทธิสรรค์ เทพพิทักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในการประชุมดังกล่าว