กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ (28 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร จัดประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ระดับจังหวัดยโสธร ณ ห้องประชุมพญาแถน ชั้น 3 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร โดยมี นายสุวัฒน์ เข็มเพชร รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธานการประชุม ซึ่งการประชุมครั้งนี้คณะอนุกรรมการและเลขานุการได้นำเสนอแผนและผลการขับเคลื่อนการดำเนินงาน เพื่อการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นของจังหวัดยโสธร