กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยวัยเรียนและกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติและถวายเป็นพระราชกุศล พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในวโรกาสพระชนมายุ 72 พรรษา ในปี 2567 จัดโดยสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี ณ วัดมณีวนารามและโรงเรียนอนุบาลอุบลวิทยากร พระเทพวราจารย์ เจ้าคณะจังหวัดอุบลราชธานี เจ้าอาวาสวัดมณีวนารามประธานฝ่ายสงฆ์ กล่าวเปิดงานโดยนายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี กิจกรรมประกอบด้วย การตรวจสุขภาพพระสงฆ์ จำนวน 72 รูป การคัดกรองวัณโรค เอชไอวี ซิฟิลิส ไวรัสตับอักเสบซี ตรวจคัดกรอง COVID -19 ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ และจัดนิทรรศการโรคและภัยสุขภาพที่สำคัญ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย พระภิกษุสงฆ์ ประชาชน นักเรียน จิตอาสา และหน่วยงานราชการต่างๆ