กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านโภชนาการ) รองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยนางสาวจินตนา ฑีฆะพันธ์ รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมเป็นคณะกรรมการคัดเลือก NCD Clinic Plus Awards ระดับเขต ประจำปี 2566 ณ ห้องประชุม สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีโรงพยาบาลในเขตสุขภาพที่ 10 เข้าร่วมการคัดเลือกระดับเขต เพื่อเป็นตัวแทนระดับประเทศ ประกอบด้วย รพ. ขนาดใหญ่ 1 แห่ง รพ.ขนาดกลาง จำนวน 1 แห่ง และ รพ.ขนาดเล็ก 5 แห่ง รวมทั้งหมดจำนวน 7 แห่ง