กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมทีมตรวจราชการและนิเทศงาน ร่วมรับฟังการบรรยายผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัดประเด็นการตรวจราชการภาพรวมของจังหวัดมุกดาหาร กรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ผู้อำนวยการโรงพยาบาล สาธารณสุขอำเภอ พร้อมผู้รับผิดชอบงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมรับฟังประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน ณ ห้องประชุมสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร และในช่วงบ่ายได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมโรงพยาบาลหว้านใหญ่ และรพ.สต.ชะโนด พร้อมรับฟังการนำเสนอของ คปสอ.หว้านใหญ่