กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 มิ.ย. 66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ฯ ร่วมประชุมกับทีมนำพัฒนาเด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เพื่อพัฒนารูปแบบการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย ไอคิวเกินร้อย โดยภาคีเครือข่ายมีส่วนร่วม เขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งเป็นการพัฒนาระบบการให้บริการ เสริมสร้างศักยภาพบุคลากรกระทรวงสาธารณสุข บุคลากรครูผู้ดูแลเด็ก โดยเน้นกิจกรรมป้องกันภาวะโลหิตจาง ส่งเสริมพัฒนาการเด็ก ส่งเสริมทักษะสมองเด็ก (EF) และสร้างเสริมวินัยเชิงบวก ด้วย Trpple P โดยได้รับเกียรติจาก นายธัชชัย ใจคง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในการประชุม ทั้งนี้มี นางสุภาภรณ์ ศรีธัญรัตน์ ผู้อำนวยการศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี แพทย์หญิงมานิดา สิงหัษฐิต รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระศรีมหาโพธิ์ ผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เข้าร่วมประชุม