กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มิ.ย 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯและคณะกรรมการการทํางานการคัดกรองมะเร็งปากมดลูกด้วยวิธีการ HPV DNA Test ประสาน ความร่วมมือในการจัดกิจกรรมตรวจคัดกรองมะเร็งปากมดลูกในหญิงอายุ30-60ปีจังหวัดมุกดาหาร โดยมี พ.ต.ท.ดร.จิตต์ ศรีโยหะ มุกดาธนพงศ์ นายกอบจ.มุกดาหาร พร้อมด้วย พ.จ.อ.วิโรจน์ ย่องเหล่ายูง ผอ.กองสาธารณสุขและคณะให้การต้อนรับ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้หญิงอายุ 30-60 ปีในจังหวัดมุกดาหารเข้าถึงบริการและสามารถตรวจมะเร็งปากมดลูกด้วยตนเองได้