กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะกรรมการเมืองสุขภาพดี ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมพัฒนาแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ จังหวัดยโสธร ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองยโสธร อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร มีวัตถุประสงค์ เพื่อจัดทำแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ รวมทั้งแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่อการขับเคลื่อนงานเมืองสุขภาพดี ทั้งนี้จังหวัดยโสธรได้คัดเลือก เทศบาลเมืองยโสธร เป็นพื้นที่ เมืองสุขภาพดี ผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ประกอบด้วย ผู้บริหาร ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม จากเทศบาลเมืองยโสธร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองยโสธร โรงพยาบาลยโสธร โดยมี นายสุราช จันทรุกขา รองนายกเทศมนตรีเมืองยโสธร ให้เกียรติเป็นประธานในครั้งนี้