กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมสนับสนุนวิทยากรโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาบุคลากรสาธารณสุข ในการจัดโปรแกรม ผู้สูงอายุสุขภาพดี ชะลอชรา ชีวายืนยาว สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ กลุ่มเป้าหมายเป็นเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบงานผู้สูงอายุในระดับพื้นที่ จำนวน 2 รุ่น 22 อำเภอ จำนวน 200 คน ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ศรีไพร ทองนิมิตร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานกล่าวเปิดการประชุม โดยมุ่งเน้นการสร้างความรอบรู้รายบุคคลในชุมชน เพื่อให้ผู้สูงอายุมีศักยภาพในการช่วยเหลือตัวเองได้ดีและชะลอความเสื่อมของร่างกาย ตามแนวทางสุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว