กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(2 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้ได้จัดรายการในประเด็น “ดื่มนำอย่างไร ให้ปลอดภัย สุขภาพดี ” โดยมี นางสาวภานณุมาส ล้วนทอง นักวิชาการสาธารณสุข กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมเป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี