กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(1 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมแสดงความยินดีกับเครือข่ายโรงพยาบาลผ่านมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก ระดับดีเยี่ยม ได้แก่ โรงพยาบาลยโสธร โรงพยาบาลทรายมูล โรงพยาบาลมหาชนะชัย โรงพยาบาลคำเขื่อนแก้ว และประชุมวิชาการอนามัยแม่และเด็ก ประจำปี 2566 ภายใต้แนวคิด : ลูกเกิดรอด แม่ปลอดภัย ห่างไกลความพิการแต่กำเนิด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ในการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพป้องกันความพิการแต่กำเนิด สร้างองค์ความรู้และเพิ่มศักยภาพบุคลากรและภาคีเครือข่ายรวมถึงสร้างความตระหนักรู้เกี่ยวกับการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก ให้เกิดความยั่งยืน แก่บุคลากรทางการแพทย์และสาธารณสุขให้สามารถนำไปใช้ในการดำเนินงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ในระหว่างวันที่ 1- 2 มิถุนายน 2566 ณ โรงแรม ทีเค. พาเลซ แอนด์ คอนเวนชั่น แจ้งวัฒนะ