กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุ (Age – Friendly Communities) ณ สำนักงานเทศบาลตำบลคำขวาง อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการดำเนินงาน ชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุทั้งด้านปัจจัยความสำเร็จ ปัญหาอุปสรรค ตลอดจนข้อเสนอแนะในการดำเนินงาน เพื่อการพัฒนาต่อยอดและขยายผลสู่ชุมชนอื่นต่อไป โดยมีนายวิชัย อุพันทา ปลัดเทศบาลตำบลคำขวาง รองนายกเทศมนตรี หัวหน้าสำนักปลัด ผู้รับผิดชอบงานจากเทศบาลตำบลคำขวาง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลคำขวาง สำนักงานสาธารณสุขอำเภอวารินชำราบ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมดำเนินงานในครั้งนี้