กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอคำเขื่อนแก้ว ลงพื้นที่ประเมินรับรองการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น Environmental Health Accreditation (EHA) เทศบาลตำบลคำเขื่อนแก้ว ซึ่งขอรับการประเมินรับรอง รหัส 1001 การจัดการสุขาภิบาลในสถานที่จำหน่ายอาหาร รหัส 7000 การจัดการกิจการที่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ และ องค์การบริหารส่วนตำบลกุดกุง จังหวัดยโสธร ขอรับการประเมิน EHA รหัส 4001 การจัดการมูลฝอยทั่วไป และรหัส 4003 การจัดการมูลฝอยอันตราย ได้รับการต้อนรับจากคณะท่านผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ เป็นอย่างดียิ่ง