กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และกลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมกับกองกิจกรรมทางกายเพื่อสุขภาพ กรมอนามัย ประชุมสรุปปัญหาและข้อเสนอแนะจากการทดสอบเครื่องมือแนวปฏิบัติส่งเสริมกิจกรรมทางกายสำหรับหญิงตั้งครรภ์และหญิงหลังคลอด ในการขับเคลื่อนแนวปฏิบัติการส่งเสริมกิจกรรมทางกายสำหรับหญิงตั้งครรภ์และหญิงหลังคลอดในพื้นที่ต้นแบบ ผู้เข้าร่วมประชุมสรุปทดสอบเครื่องมือ ประกอบด้วย ศูนย์พัฒนาองค์ความรู้ด้านกิจกรรมทางกายประเทศไทย(TPAK) สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล กองกิจกรรมทางกายเพื่อสุขภาพและศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี