กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังพื้นที่ต้นแบบการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุในชุมชนแบบบูรณาการ ณ รพ.สต.สร้างถ่อ อ.เขื่องใน จ. อุบลราชธานี เพื่อติดตามประเมินผลการพัฒนาพื้นที่ตำบลต้นแบบด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุ และเป็นการพัฒนาระบบการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุในชุมชนแบบบูรณาการ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสร้างถ่อ ผู้รับผิดชอบงานพัฒนาคุณภาพชีวิต และแกนนำชมรม/โรงเรียนบ้านสร้างถ่อ โอกาสนี้ได้รับเกียรติจาก นายชูวิทย์ ธานี สาธารณสุขอำเภอเขื่องใน กล่าวต้อนรับคณะกรรมการ พร้อมด้วยหัวหน้างานส่งเสริมสุขภาพสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสร้างถ่อ ผู้อำนวยการโรงเรียนผู้สูงอายุสร้างถ่อ ประธานคณะกรรมการชมรมผู้สูงอายุตำบลสร้างถ่อ