กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และ คณะกรรมการเมืองสุขภาพดี ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมพัฒนาแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ จังหวัดศรีสะเกษ ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองศรีสะเกษ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อจัดทำแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ รวมทั้งแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่อการขับเคลื่อนงานเมืองสุขภาพดี ทั้งนี้จังหวัดศรีสะเกษ ได้คัดเลือก เทศบาลเมืองศรีสะเกษ เป็นพื้นที่ เมืองสุขภาพดี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหาร ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม จากเทศบาลเมืองศรีสะเกษ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองศรีสะเกษ โรงพยาบาลศรีสะเกษ โดยมี นายนพดล จันทร์พวง รองนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองศรีสะเกษ ให้เกียรติเป็นประธานในครั้งนี้