กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร ลงพื้นที่ประเมินรับรองการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น Environmental Health Accreditation (EHA) เทศบาลตำบลกุดชุมพัฒนา อำเภอกุดชุม จังหวัดยโสธร ซึ่งขอรับการประเมินรับรอง รหัส 6000 การจัดการกิจการที่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ รหัส 9003 การออกใบอนุญาต และ เทศบาลตำบลป่าติ้ว จังหวัดยโสธร ขอรับการประเมิน EHA รหัส 1002 การจัดการสุขาภิบาลอาหารในตลาด และรหัส 4001 การจัดการมูลฝอยทั่วไป ผลการประเมินรับรองผ่านระดับเกียรติบัตร ได้รับการต้อนรับจากคณะท่านผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ เป็นอย่างดียิ่ง