กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 พ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และ คณะกรรมการเมืองสุขภาพดี ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมพัฒนาแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ จังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลดอนตาล อำเภอดอนตาล จังหวัดมุกดาหาร มีวัตถุประสงค์ เพื่อจัดทำแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ รวมทั้งแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่อการขับเคลื่อนงานเมืองสุขภาพดี ทั้งนี้จังหวัดมุกดาหาร ได้คัดเลือก เทศบาลตำบลดอนตาล เป็นพื้นที่ เมืองสุขภาพดี ผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ประกอบด้วย ผู้บริหาร ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม จากเทศบาลตำบลดอนตาล สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอดอนตาล โรงพยาบาลดอนตาล โดยมี นายเอกอมร ศรีลาศักดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลดอนตาล อำเภอดอนตาล จังหวัดมุกดาหาร ให้เกียรติเป็นประธานในครั้งนี้