กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุ (Age – Friendly Communities) ณ สำนักงานเทศบาลตำบลศรีสะอาด อ.ขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการดำเนินงาน ชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุทั้งด้านปัจจัยความสำเร็จ ปัญหาอุปสรรค ตลอดจนข้อเสนอแนะในการดำเนินงาน เพื่อการพัฒนาต่อยอดและขยายผลสู่ชุมชนอื่นต่อไป โดยมีนายสมิตร ไชยชาญ นายกเทศมนตรีตำบลศรีสะอาด คณะผู้บริหาร ผู้รับผิดชอบงานจากเทศบาลตำบลศรีสะอาด โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านตะเคียนบังอิง สำนักงานสาธารณสุขอำเภอขุขันธ์ ผู้แทนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ผู้นำชุมชน และ แกนนำผู้สูงอายุ ร่วมดำเนินงานในครั้งนี้