กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(26พ.ค.66)ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบใบประกาศนียบัตรผู้ผ่านการอบรม พัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานสาธารณสุขตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535 ณ โรงแรมสุนีย์แกรนด์ฯ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตร ซึ่งการอบรมจัดขึ้นระหว่างวันที่ 22 - 26 พฤษภาคม 2566 เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535 ในการบังคับใช้พระราชบัญญัติการสาธารณสุขให้มีประสิทธิภาพ ซึ่งการอบรมครั้งนี้เป็นไปตามประกาศกรมอนามัยเรื่องหลักสูตรอบรมเจ้าพนักงานสาธารณสุขตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535 (33 ชั่วโมง)โดยมีผู้ผ่านการอบรม จำนวน 69 คน ทั้งนี้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบประกาศนียบัตรในครั้งนี้ด้วย