วันนี้ (26 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้ได้จัดรายการในประเด็น “โรคติดเชื้อในเด็กที่มากับหน้าฝน” โดยมี แพทย์หญิงชารียา ธานี กุมารแพทย์โรคติดเชื้อเด็ก โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ร่วมพูดคุยในรายการถึง การดูแลสุขภาพเด็กในช่วงหน้าฝน อาทิ โรคติดเชื้อที่พบในเด็กช่วงฤดูฝน การป้องกันโรคติดเชื้อในเด็ก วัคซีนที่เด็กควรได้รับ การปฏิบัติตัวของผู้ปกครองในการเตรียมตัว ก่อนและหลังพาบุตร หลาน ไปรับวัคซีนโควิด 19 และวัคซีนโควิดในเด็ก ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี