กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10อุบลฯ ร่วมกับเครือข่าย ประเมินรับรองมาตรฐานสถานบริการที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน โรงพยาบาลภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ
วันนี้ (25 พ.ค.?66)? นายแพทย์ปกรณ์? ตุงคะเสรีรักษ์? ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้? นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นฯ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ โรงพยาบาลศรีสะเกษ ลงพื้นที่ประเมินรับรองมาตรฐานสถานบริการที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน(YFHS) โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์กิตติภูมิ จุฑาสมิท ผู้อำนวยการโรงพยาบาลภูสิงห์ นำทีมรับประเมินฯ โดยการดำเนินงานงานคลินิกวัยรุ่นและเยาวชนฯ ของโรงพยาบาลภูสิงห์นั้น ได้มีการดำเนินงานตามมาตรฐานได้เป็นอย่างดี