กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ (24 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และกลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์และเทคโนโลยีสารสนเทศ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี จัดประชุมอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ระดับจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อ ติดตามสถานการณ์การตั้งครรภ์ในวัยรุ่นและร่วมหาแนวทางในการดำเนินงานเพื่อแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นแบบบูรณาการร่วมกันทั้งภาครัฐ ภาคเอกชน และภาคประชาชน ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นายสมเจตน์ เต็งมงคล รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานการประชุม ซึ่งการประชุมครั้งนี้อนุกรรมการและเลขานุการได้นำเสนอแผนการขับเคลื่อนงานเพื่อการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นของจังหวัดอุบลราชธานี