กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 23 พ.ค. 66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังพื้นที่ต้นแบบการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุในชุมชนแบบบูรณาการ เพื่อติดตามประเมินผลการพัฒนาพื้นที่ตำบลต้นแบบด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุ และเป็นการพัฒนาระบบการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุในชุมชนแบบบูรณาการ ณ สำนักงานเทศบาลตำบลนิคมคำสร้อย อ. นิคมคำสร้อย จ.มุกดาหาร กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลนิคมคำสร้อย ผู้อำนวยการกองสาธารณสุข ผู้อำนวยการสวัสดิการสังคม และแกนนำโรงเรียนศาสตร์ผู้สูงอายุ และในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจากนายคมณ์เดช โสมรักษ์ นายกเทศมนตรีตำบลนิคมคำสร้อยกล่าวต้อนรับคณะกรรมการ ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมบ้าน มอบชุดของขวัญแด่ผู้สูงอายุกลุ่มพึ่งพิง ซึ่งเทศบาลมีความเข้มแข็งและมี นโยบายการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุเพื่อเตรียมความพร้อมเข้าสู่สังคมผู้สูงอายุ ส่งเสริมให้ผู้สูงวัยดูแลตนเองได้ อายุยืนยาวอย่างมีสุขภาวะ ลดภาวะพึ่งพิง มีคุณภาพชีวิตที่ดี และเป็นพลังทางสังคมต่อไป