กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการกลุ่มอนามัยวัยเรียนและกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุและตัวแทนกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ในพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร ได้เข้ากราบนมัสการพระมหามงคล มงฺคลฺคุโณ รองเจ้าคณะจังหวัดมุกดาหาร เจ้าอาวาสวัดรอยพระพุทธบาทภูมโนรมย์ ตำบลนาสีนวน อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร เพื่อปรึกษาหารือแนวทางในการขับเคลื่อนสุขภาวะพระสงฆ์และมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการดำเนินงานวัดส่งเสริมสุขภาพโดยมีตัวแทนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ให้การต้อนรับในการขับเคลื่อนงานตามธรรมนูญพระสงฆ์แห่งชาติ ซึ่งมีเป้าหมายให้พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป