กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ในพื้นที่จังหวัดอำนาจเจริญ ได้เข้ากราบนมัสการพระครูภาวนากิจจาทร เจ้าคณะตำบลหนองแก้วเจ้าอาวาสวัดเก่าบ่อ อำเภอหัวตะพาน จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อปรึกษาหารือแนวทางในการขับเคลื่อนสุขภาวะพระสงฆ์ในอำเภอหัวตะพานและมีการแลกเปลี่ยนเรียนเรู้การอบรมรมพระคิลานุปัฏฐากเพือดูแลพระสงฆ์อาพาธในวัดโดยตัวแทนจากโรงพยาบาลหัวตะพาน ให้การต้อนรับในการขับเคลื่อนงานตามธรรมนูญพระสงฆ์แห่งชาติ ซึ่งมีเป้าหมายให้พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป