กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุและผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงระยะยาวแบบบูรณาการ จังหวัดยโสธร
วันนี้ (22 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมสนับสนุนวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้การคัดกรองสุขภาพในผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงและการจัดทำ Care Plan คุณภาพในโปรแกรม 3c ในการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ (Care Manager) รุ่นใหม่ จังหวัดยโสธร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ภายใต้โครงการสร้างเสริมระบบการดูแลสุขภาพเพื่อรองรับผู้สูงอายุแบบบูรณาการ จังหวัดยโสธร มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากร รวมทั้งเสริมสร้างกำลังใจและความมั่นใจในการดำเนินงานตามบทบาทผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ (Care Manager) กลุ่มเป้าหมาย คือ ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุ ผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ (Care Manager) ป้ายแดง ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาล สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลและองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จำนวน 65 คน