กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมคณะกรรมการติดตามและประเมินผลตำบลมหัศจรรย์ 1000 วัน Plus สู่ 2500 วัน
วันนี้ (22 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมประชุมคณะกรรมการติดตามและประเมินผลตำบลมหัศจรรย์ 1000 วัน Plus สู่ 2500 วัน จังหวัดอุบลราชธานี ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาคนตลอดช่วงชีวิต เป้าหมายเพื่อส่งเสริมเด็กปฐมวัยเติบโตเต็มศักยภาพและมีคุณภาพชีวิตที่ดี โดยการยกระดับการดำเนินงานตำบลมหัศจรรย์ 1000 วัน Plus สู่ 2500 วัน ในพื้นที่โดยมีเป้าหมายอำเภอละ 3 ตำบล และติดตามประเมินเยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนโครงการสร้างเสริมสุขภาพเชิงรุก เพื่อลดภาวะคลอดก่อนกำหนด โดยมีผู้แทนจากภาคีเครือข่ายทั้ง 6 กระทรวง ได้แก่ กระทรวงสาธารณสุข มหาดไทย พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ศึกษาธิการ แรงงาน และดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม เข้าร่วมประชุมด้วย