กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.10 อบ.ร่วมกับ สสจ.ศรีสะเกษ ประประเมินรับรองมาตรฐานสถานบริการที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน (YFHS) โรงพยาบาลขุขันธ์ และโรงพยาบาลอุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
วันนี้ (22 พ.ค.?66)? นายแพทย์ปกรณ์? ตุงคะเสรีรักษ์? ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้? นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มและอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ลงพื้นที่ประเมินรับรองมาตรฐานสถานบริการที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน (YFHS) โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์ศรีไพร ทองนิมิตร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิด โดยโรงพยาบาลที่เข้าร่วมการประเมินรับรองมาตรฐานฯ ในครั้งนี้ ได้แก่ โรงพยาบาลขุขันธ์ และโรงพยาบาลอุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ โดยทั้ง 2 โรงพยาบาลได้มีการดำเนินงานคลินิกวัยรุ่นและเยาวชนได้เป็นอย่างดี