กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ จัดอบรมพัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานสาธารณสุขตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535
วันนี้(22พ.ค.66)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานสาธารณสุขตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535 ซึ่งจัดโดยกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ณ โรงแรมสุนีย์แกรนด์ฯ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ระหว่างวันที่ 22 - 26 พฤษภาคม 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535 ในการบังคับใช้พระราชบัญญัติการสาธารณสุขให้มีประสิทธิภาพ ซึ่งการอบรมครั้งนี้เป็นไปตามประกาศกรมอนามัยเรื่องหลักสูตรอบรมเจ้าพนักงานสาธารณสุขตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535 (33 ชั่วโมง) รูปแบบการอบรมประกอบด้วย การบรรยาย การฝึกปฏิบัติ และการอภิปรายแลกเปลี่ยนเรียนรู้ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย เจ้าพนักงานสาธารณสุขจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและหน่วยงานสาธารณสุข จำนวน 70 คน โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากสำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย ศาลปกครองอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เทศบาลนครอุบลราชธานี เทศบาลเมืองยโสธร เทศบาลตำบลบุสูง และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี