กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการ "การจัดทำแผนบูรณาการด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ในเขตสุขภาพที่ 10" ครั้งที่ 2
วันนี้ (22 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการ ประชุมเชิงปฏิบัติการ "การจัดทำแผนบูรณาการด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ในเขตสุขภาพที่ 10" ครั้งที่ 2 มีวัตถุประสงค์เพื่อ จัดทำแผนปฏิบัติการด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมและการจัดทำแผนและการจัดทำแผนโครงการฉบับย่อ (Project Brie!) และเสนอให้หน่วยงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดนำเข้าแผนคำของบประมาณในปีงบประมาณ พ.ศ.2567 กลุ่มเป้าหมาย ได้แก่ คณะกรรมการขับเคลื่อนงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อรองรับการกิจการกระจายอำนาจ ให้แก่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในเขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี