กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้ได้จัดรายการในประเด็น “การเฝ้าระวังและป้องกันมะเร็งในสตรีวัยทำงาน” โดยมี นางสรัสวดี ธานี หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมพูดคุยในรายการถึง การดูแลสุขภาพของประชาชนกลุ่มวัยทำงาน โรคที่พบในสตรีกลุ่มวัยทำงาน การตรวจคัดกรองมะเร็งเต้านมและมะเร็งปากมดลูก สิทธิการรักษา ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี