กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(19พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรมโมบายคลินิกให้บริการตรวจสุขภาพเคลื่อนที่ (Mobile VCT) กับสมาคมฟ้าสีรุ้งแห่งประเทศไทย สำนักงานภูมิภาคอีสานใต้ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายสัญญา แสนทวีสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 อุบลราชธานีให้การต้อนรับ ซึ่งมีการคัดกรองและประเมินปัจจัยเสี่ยง ต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตวัยรุ่น และสร้างความรอบรู้ด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ ส่งเสริมการมีสุขภาพดี ปัญญาดี และทักษะชีวิตดี ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 อุบลราชธานี มีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 90 คน