กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมกับ เทศบาลเมืองอำนาจเจริญ พัฒนาแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ
วันนี้ (18 พ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และ คณะกรรมการเมืองสุขภาพดี ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมพัฒนาแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ จังหวัดอำนาจเจริญ ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ มีวัตถุประสงค์ เพื่อจัดทำแผนขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ รวมทั้งแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่อการขับเคลื่อนงานเมืองสุขภาพดี ทั้งนี้จังหวัดอำนาจเจริญได้คัดเลือก เทศบาลเมืองอำนาจเจริญเป็นพื้นที่เมืองสุขภาพดี ผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ประกอบด้วย ผู้บริหาร ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม จากเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ รพสต.สังกัดเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอำนาจเจริญ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ โดยมี นายณัฐพงค์ ตั้งสกุลกุลพัฒน์ นายกเทศมนตรีเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ ให้เกียรติเป็นประธานในครั้งนี้