กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ระหว่างวันที่ (12-16 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมสนับสนุนวิทยากรโครงการเฝ้าระวังดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะสมองเสื่อมและพลัดตกหกล้มแบบครบวงจรและพัฒนาคลินิกผู้สูงอายุคุณภาพจังหวัดอุบลราชธานีประจำปี 2566 กลุ่มเป้าหมายเป็นเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบงานผู้สูงอายุในระดับชุมชน จำนวน 3 รุ่น 25 อำเภอ จำนวน 250 คน ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานกล่าวเปิดการอบรม โดยมุ่งเน้นการสร้างความรอบรู้รายบุคคลในชุมชน เพื่อให้ผู้สูงอายุมีศักยภาพในการช่วยเหลือตัวเองได้ดีและชะลอความเสื่อมของร่างกาย ตามแนวทางสุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว