กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมจัดกิจกรรมในโครงการปฐมนิเทศพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม นักเรียนนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีนายธงรบ เวฬุบับ รองผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพิบูลมังสาหารให้การต้อนรับ ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้ร่วมบรรยายในหัวข้อเพศศึกษาในวัยเรียน เพื่อเป็นการสร้างความรอบรู้ในการดูแลตนเองของวัยรุ่น ให้มีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ และมีทักษะชีวิตที่ดี กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมกิจกรรมเป็นนักเรียน นักศึกษาใหม่ จำนวน 600 คน