กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯและเจ้าหน้าที่ ให้การสนับสนุนเป็นวิทยากรอบรมเชิงปฏิบัติการการเสริมสร้างแรงจูงใจและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพผู้สูงอายุและผู้ดูแลสมาชิกชมรมผู้สูงอายุโรงพยาบาลพระศรีมหาโพธิ์ เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้สูงอายุให้มี ความรอบรู้สุขภาพด้าน "กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นดี" และสามารถดูแลตนเองได้อย่างเหมาะสม ณ ห้องประชุมผาชะนะได ศูนย์วิทยบริการและชุมชนสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราชอุบลราชธานี ทั้งนี้มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 50 คน ประเมินคุณภาพการนอน จำนวน 50 ราย เป็นกลุ่มเสี่ยงสนใจเข้ารับการตรวจ 10 ราย