กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมผู้เชี่ยวชาญในการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 5 รวมทั้งสรุปผลการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการ การดูแลทารกแรกเกิดและวางแผนร่วมกันในการเตรียมจัดประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการฝากครรรภ์คุณภาพ ณ ห้องประชุมกลุ่มงานศัลยกรรม ตึก 1ชั้น 3 โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เพื่อพัฒนาคุณภาพระบบบริการด้านอนามัยแม่และเด็ก ให้เป็นไปตามมาตรฐาน และเกิดประโยชน์สูงสุดต่อผู้รับบริการ ตามแผนการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมีนายแพทย์วิรัตน์ ลือวิเศษไพบูลย์ ที่ปรึกษาด้านอนามัยแม่และเด็กเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม
ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย แพทย์ พยาบาลผู้เชี่ยวชาญ สาขาสูติ-นรีเวชกรรม และสาขากุมารเวชกรรม จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ซึ่งหลักสูตรดังกล่าวจะนำไปพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป