กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดและสนับสนุนวิทยากรโครงการอบรมพระบริบาลภิกษุไข้ประจำ 1 วัด 1 รูปทั่วไทย ณ วัดพุทธโธธัมมธโร(วัดภูดานแต้) อำเภอนิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหาร โดยมี พระสุทธิสารโสภณ เจ้าคณะจังหวัดมุกดาหาร(ธ) เจ้าอาวาสวัดสุทธิธรรมรังสิยานุสรณ์ ประธานฝ่ายสงฆ์ และได้รับเกียรติจาก นายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานกล่าวเปิดงาน กิจกรรมภายในงานประกอบด้วย การคัดกรองสุขภาพเบื้องต้น การคัดกรองสุขภาพจิต ให้คำแนะนำการพัฒนาวัดส่งเสริมสุขภาพ และการใช้โปรแกรม Health temple มุ่งสู่พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป