วันนี้ (8 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 294 โดยในวันนี้ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ เชิญชวนเจ้าหน้าที่ที่สนใจฉีดวัคซีนป้องกันโควิด- 19 ณ ศูนย์แสดงและจำหน่ายสินค้าโอท็อป จ.อุบลราชธานี มอบ คณะกรรมการ HWP ประสานเจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายฯ ร่วมการอบรมป้องกันอัคคีภัยประจำปี และแจ้งรายชื่อผลงานวิชาการที่ผ่านการคัดเลือกเพื่อนำเสนอในการประชุมวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งชาติ ครั้งที่ 16 พ.ศ. 2566 ระหว่างวันที่ 21 - 23 มิถุนายน 2566 ณ โรงแรมอัศวิน แกรนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพมหานคร จำนวน 4 เรื่อง ดังนี้
- การนำเสนอผลงานด้วยว่าจา (Oral Presentation) จำนวน 1 เรื่อง ได้แก่ การเข้าถึงบริการและความพึงพอใจต่อการใช้บริการคุมกำเนิดของวัยรุ่น ในโรงพยาบาลภาครัฐ ผู้นำเสนอ นางสาวนภัทชา สมพงษ์
- การนำเสนอผลงานด้วยโปสเตอร์ (Poster Presentation) จำนวน 3 เรื่อง ได้แก่ 1.การพัฒนารูปแบบการส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุระยะยาวแบบบูรณา การ โดยการมีส่วนร่วมของชุมชน ตำบลปรือใหญ่ อำเภอ ขุขันธ์ จังหวัด ศรีสะเกษ ผู้นำเสนอ นายศตวรรษ ศรีพรหม 2.ความรอบรู้เรื่องการป้องกันการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น : กรณีศึกษาวัยรุ่นหญิงที่มารับบริการด้านการวางแผนคุมกำเนิดแบบยาฝังคุมกำเนิดในคลินิกวัยเรียนวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผู้นำเสนอ นางอรุณรัตน์ กาลพันธา 3. การประเมินมาตรการ COVID FREE SETTING ในสถานศึกษาระดับอุดมศึกษาในเขตสุขภาพที่ 10 ผู้นำเสนอ นางสุกัญญา เชื้อธรรม จากนั้น นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องการดำเนินงานของคณะกรรมการHWP และนัดหมายการส่งเอกสารสรุปการดำเนินงาน คณะกรรมการ Happy money & Happy brain แจ้งเรื่องกิจกรรมเงินออมประจำเดือนพฤษภาคม