กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 พ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบัติการ "การสร้างความรอบรู้ด้านการดูแลเด็กปฐมวัยแก่ผู้ปกครอง" ของศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย ซึ่งได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงนวรัตน์ อรุณยะเดช กุมารแพทย์พัฒนาการเด็ก โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ นางสาวกฤติกา สุภรัมย์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ นางสาวธิดารัตน์ บุญปก นักวิชาการสาธารณสุข ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 และวิทยากรจากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นวิทยากรในการบรรยาย เพื่อพัฒนาศักยภาพ สร้างความรอบรู้ ด้านการดูแลเด็กปฐมวัยและปฐมนิเทศการจัดกิจกรรมส่งเสริมพัฒนาการ IQ EQ และ EF แก่ผู้ปกครองเด็กปฐมวัย ในศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาทักษะสมองเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี