กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 พ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมสนับสนุนเป็นวิทยากรโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้ต้องขังหญิงตั้งครรภ์และเด็กในความดูแลของผู้ต้องขัง โดยมี นางสาวณฐน สมเสนาะ นางเกษแก้ว เกตุพันธ์ และนางอมลวรรณ หวังสุข พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นวิทยากร ระหว่างวันที่ 2 -3 และ 9-10 พฤษภาคม 2566 กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย มีผู้ต้องขังหญิงวัยเจริญพันธุ์ ผู้ต้องขังหญิงตั้งครรภ์ ผู้ต้องขังหญิงหลังคลอด และผู้ต้องขังที่ปฏิบัติหน้าที่พี่เลี้ยงเด็ก จำนวน 30 คน