กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 พ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายบุญเกิด เชื้อธรรม รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม เป็นประธานนำทีมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเขื่องใน ลงพื้นที่ประเมินรับรองการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น Environmental Health Accreditation (EHA) ขององค์การบริหารส่วนตำบลยางขี้นก อำเภอเขื่องใน ซึ่งขอรับการประเมินรับรอง รหัส 4003,7000,8000และ 9001 โดยมีเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้ารับการประเมินรับรอง และได้รับการต้อนรับจากท่านนายกฯ คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ เป็นอย่างดี