กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ และนางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มกลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการวางแผนและประเมินผล(กวป.) ครั้งที่ 2/2566 เพื่อเป็นการรับทราบปัญหาอุปสรรค และติดตามความก้าวหน้าในการดำเนินงานด้านสาธารณสุข ในภาพรวมของจังหวัดอุบลราชธานี ณ โรงพยาบาลตระการพืชผล จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุม ซึ่งมีคณะผู้บริหาร และคณะกรรมการเข้าร่วมประชุม ทั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบบลราชธานี ได้นำเสนอข้อมูล เรื่องการยุติการตั้งครรภ์ต่อที่ประชุมด้วย