กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายบุญเกิด เชื้อธรรม รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม นำทีมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ เจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ สำนักงานสาธารณสุขอำเภออุทุมพรพิสัย ลงพื้นที่ประเมินรับรองการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น Environmental Health Accreditation (EHA) รหัส 1001, 4003, 7000, 9002 และ 9003 โดยมีเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมองค์การบริหารส่วนตำบลหนองไฮ เข้ารับการประเมิน และได้รับการต้อนรับจากท่านนายกฯ คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ องค์การบริหารส่วนตำบลหนองไฮ อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ เป็นอย่างดี