กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 เม.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ลงพื้นที่ กำกับติดตามการดำเนินงานการป้องกันภาวะโลหิตจางจากการขาดธาตุเหล็ก ตำบลเหล่าเสือโก้ก เพื่อกำกับติดตามการดำเนินงาน ค้นหาปัจจัยที่ขัดขวางการทำงาน และร่วมกันแก้ไขปัญหาที่พบให้การดำเนินงานมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น ผู้ข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นางนงคาร แสงโชติ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเหล่าเสือโก้ก ผู้นำชุมชน CFCT ครูปฐมวัย เจ้าหน้าที่สาธารณสุขจากโรงพยาลเหล้าเสือโก้ก ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเหล่าเสือโก้ก อำเภอเหล่าเสือโก้ก จังหวัดอุบลราชธานี