กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ลงพื้นที่ประเมินรับรองโรงพยาบาลสิรินธร ตามเกณฑ์ โรงพยาบาล GREEN & CLEAN Hospital (GCH) และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลนิคม 2 ตามเกณฑ์ GREEN &CLEAN Sub-district Health Promoting Hospital (GCSh) โดยมีเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมโรงพยาบาลสิรินธร โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลนิคม2 เข้าร่วมรับการประเมินรับรอง โดยมีผู้ร่วมต้อนรับจากหน่วยงานในพื้นที่ ดังนี้ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอสิรินธร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล จำนวน 6 แห่ง หัวหน้าอุทยานแห่งชาติแก่งตะนะ องค์การบริหารส่วนตำบลคำเขื่อนแก้ว ผู้ใหญ่บ้าน อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน จำนวน 50 คน