กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการบริหารจัดการเครือข่ายผู้เชี่ยวชาญและทีมพี่เลี้ยงเพื่อพัฒนาระบบบริการส่งเสริมเด็กเขต 10 สายตาดี มีศักยภาพในการเรียนรู้ เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตา ฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี พร้อมทั้งบรรยาย "ทิศทางการขับเคลื่อนมาตรการ โรงเรียน 1 ครูอนามัยสร้างเด็กไทยรอบรู้สุขภาพ เขตสุขภาพที่ 10 ภายใต้โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GSHPS)" ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหารจากภาคีเครือข่าย กระทรวงศึกษาธิการ องค์การบริหารส่วนจังหวัด กองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดน ท้องถิ่นจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10 โดยมีวัตถุประสงค์ในการประชุม เพื่อสร้างความเข้าใจกับเครือข่ายในการขับเคลื่อนการดำเนินงาน ร่วมวางแผนการบริหารจัดการให้เกิดการจัดบริการตามระบบบริการและเชื่อมโยงกันอย่างมีประสิทธิภาพ รวมทั้ง บูรณาการเสริมสร้างศักยภาพภาคีเครือข่ายการส่งเสริมสุขภาพกลุ่มเด็กวัยเรียน ตามข้อตกลงความร่วมมือพัฒนาศักยภาพเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 ของประเทศไทย