กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 เม.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วย นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการ อนามัยเช็คอิน เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้ได้จัดรายการในประเด็น “ เล่าเรื่อง...สุขภาพ ” สถานการณ์ PM 2.5 ความร้อน โรคโควิด19 3 มาตรการป้องกันการระบาดโควิด 19 หลังสงกรานต์ การป้องกันโรคในหน้าร้อน การเฝ้าระวังข่าวที่มีผลกระทบต่อสุขภาพ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี