กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมสนับสนุนวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้แก่ อสม. และ Care Giver จำนวน 190 คน ในพื้นที่รับผิดชอบของ เทศบาลเมืองวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพในการดูแลผู้สูงอายุให้มีสุขภาพแข็งแรง โดยการประเมินสมรรถภาพทางกายเพื่อประเมินความเสี่ยงต่อการพลัดตกหกล้มในผู้สูงอายุพร้อมทั้งส่งเสริมกิจกรรมทางกายเพื่อป้องกันการพลัดตกหกล้ม ณ ห้องประชุมประทุมเทพภักดี อาคารสำนักทะเบียนท้องถิ่น เทศบาลเมืองวารินชำราบ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี มุ่งสู่การดูแลผู้สูงวัยมีคุณภาพชีวิตที่ดี สามารถดูแลสุขภาพได้ด้วยตนเองและเป็นพลังทางสังคมต่อไป